Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 31
    Số bài viết
    6,237

Icon4 4-3-3 barca: chủ đề k mới, nhưng cũng nên xem wa :D

đây là tactic mình chuyển từ fm11 wa, mọi người xem wa rồi cho ý kiến nhá. sau mấy trận jao hữu thì mình bắt đầu 3 trận siêu cup. đây là kết wa :

vào game mọi người chọn là retain possession +work ball into box, có thể chọn thêm pass to feet nếu k cầm dc bóng. nếu gặp đội mạnh thì nên chọn time wasting là rarely cho nó bật nhanh hơn kết hợp với tempo có thể là quick để ghi nhiều bàn thắng, slow để cầm bóng chắc.

đây là link tải: http://www.mediafire.com/?fwlutwz5onr9dar

Mọi người test rồi cho mình ý kiến nha! :d

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi sunliang : 06-11-2011 vào lúc 05:06 PM

Số bài viết
    303
    đã test , ngoài ra dựa theo ss kết quả của bạn thì tac này tính hiệu quả thì ok nhưng gọi là tac của Barca thì o đúng . Nếu bạn muốn làm 1 tac như Barca thì đây là 3 điểm quan trọng nhất cho bạn :
    1/ Possesion :trên 60% với đội mạnh và trên 70% với những đội trung bình - yếu
    2/ Number of CM'pass : Trong 1 trận đấu số đường chuyền của Xavi hoặc Iniesta phải thật nhiều - trên dưới 100 pass . Số đường chuyền chung của cả đội cũng phải thật nhiều và o phải chuyền nhiều ở phần sân nhà mà là chuyền ở phần sân đối phương - xoay quanh bộ 3 tam giác Xavi-Iniesta-Messi .
    3/ Key pass and CCC : Có những tac làm được cả 2 điều trên nhưng bàn thắng , key pass và ccc luôn bằng 0 thì cũng o phải Barca .
    good luck

Số bài viết
    6,237
    bạn oy! lam cho xavi chuyền nhiều nhất khó lắm, vì t xavi này chủ yếu chuyền phân phối với cả quyết định thôi. tac này chỉ có 2 t hậu vệ cánh, tv phòng ngự là chuyền nhiều nhất, vì nó chỉ cần chuyền ngắn, k cần sáng tạo j hết. minh xây dựng tac này k dựa vào xavi mà dựa vào cả 3 t messi, iniesta, xavi nên t nào chấn thương cũng dc k cần lo.
    Bạn muốn kiểm soát bóng nhiều thì bạn nên cho bọn nó tập teamwork mấy tuần đã, mình đá vẫn cầm trên 60%, hồi chơi fm11 đá với đội yếu toàn cầm bóng 70% mà đội bên kia k shoot dc quả nào hết :d

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    bạn này có cái suy nghĩ giống mình về cái formation của Barca

Số bài viết
    6,237
    nghiên cứu + tham khảo các bài viết về barca ở diễn đàn nhiều lắm mới ra dc đó

Số bài viết
    303
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    bạn oy! lam cho xavi chuyền nhiều nhất khó lắm, vì t xavi này chủ yếu chuyền phân phối với cả quyết định thôi. tac này chỉ có 2 t hậu vệ cánh, tv phòng ngự là chuyền nhiều nhất, vì nó chỉ cần chuyền ngắn, k cần sáng tạo j hết. minh xây dựng tac này k dựa vào xavi mà dựa vào cả 3 t messi, iniesta, xavi nên t nào chấn thương cũng dc k cần lo.
    Bạn muốn kiểm soát bóng nhiều thì bạn nên cho bọn nó tập teamwork mấy tuần đã, mình đá vẫn cầm trên 60%, hồi chơi fm11 đá với đội yếu toàn cầm bóng 70% mà đội bên kia k shoot dc quả nào hết :d
    vậy bạn post ss của bạn về số pass trong trận đấu mình xem thử . Mình đã dùng qua những tac Xavi chuyền được hơn 100 pass rồi bạn , làm được chứ o phải o , nhưng khi ấy goals , CCC lại ít . Nhưng nếu vi trí của Xavi và iniesta o chuyền nhiều , cũng như tac của bạn o cầm bóng nhiều thì o phải là Barca cho dù có win với nhiều bàn thắng . Như cái hình bạn thắng 5-0 với FCP , cho là Real mạnh nên khó cầm bóng nhiều nhưng FCP thì o quá mạnh nhưng tỉ lệ cầm bóng của bạn cũng o vượt 60% đó thôi

Số bài viết
    6,237
    1 lý do nữa mà trong fm k cầm dc nhiều bóng, vì tiền đạo dứt điểm dở tệ, hiệu quả thấp, nên mình phải cho tempo là normal hoặc quick nên cầm ít bóng, chứ cho slow thì nó cầm bóng nhiều nhưng cơ hội ít hơn nên ít bàn thắng lắm

Số bài viết
    303
    Phiên bản Fm11 đã qua thì o thể làm được do enginee game vốn thế . Nhưng Fm12 mới ra chưa ai khám phá hết mà bạn . Bạn cứ thử tiếp , lên fm base down thêm các tactic tương tự bạn sẽ tìm thấy những cách set ở vị trí Xavi/Iniesta .. rất hay dù 1 cách toàn diện thì chưa có tac nào hoàn thiện . mình góp ý cho bạn những điêù trên vì chỉ đề của topic là bạn đang muốn theo đuổi làm ra 1 tac giống với Barca . Còn nếu 1 tac bình thường chỉ để thắng thì mình o có ý kiến , vì chẳng khó để làm , càng dễ hơn nữa với đội hình Barca cũng quá impa rồi .

Số bài viết
    304
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    1 lý do nữa mà trong fm k cầm dc nhiều bóng, vì tiền đạo dứt điểm dở tệ, hiệu quả thấp, nên mình phải cho tempo là normal hoặc quick nên cầm ít bóng, chứ cho slow thì nó cầm bóng nhiều nhưng cơ hội ít hơn nên ít bàn thắng lắm
    tác của mình cũng set tempo max và vẫn có cầu thủ pass 100+ và team được 700 pass đấy thôi

Số bài viết
    6,237
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chichicorita Bài viết
    tác của mình cũng set tempo max và vẫn có cầu thủ pass 100+ và team được 700 pass đấy thôi
    bạn cho mình xem cái tac của bạn để mình tham khảo nha! :d

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới